Perfect World Forum

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 5288|ตอบกลับ: 0

เควส Beehive AdyTum (ดันเต๋า)

[คัดลอกลิงก์]

30

30

148

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
148

บทสรุปของดันใหม่ที่ชื่อ Beehive Adytum ที่รับได้วันละครั้ง และค่าตอบแทนของภารกิจนี้ก็คุ้มแสนคุ้มครับ คุ้มยังไงเราไปดูกัน
แต่ก่อนอื่นขอพูดคร่าวๆเกี่ยวกับดันนี้ก่อนนะครับ ดันนี้จะมีห้องทั้งหมด 50 ห้อง( เดี๋ยวนี้มีถึงห้อง 60 )
ชึ่งการดำเนินกิจกรรมในดันนั้นจะเหมือนเกมส์บันใดลิงที่เราคุ้ยเคย นั้นก็คือการทอยลูกเต๋าครับ
ดันนี้สามารถลงแบบเดี่ยวรึว่าแบบปาร์ตี้ได้ครับ แต่เราจะได้ผ่านห้องทรหดคนเดียวเรานะครับ แต่ถ้าโชคดีหน่อยก็เจอสมาชิกในปาร์ตี้ อิอิ
การที่จะเข้ามาทำภารกิจในดันนี้ ผู้เล่นต้องมีระดับเลเวล 40 ขึ้นไปครับ และ ต้องพกมิราจไปด้วยครับ
(แนะนำ: พกไปประมาณ 50ก้อน ชึ่งมิราจ 1 ก้อนสามารถแลก Dice Voucher ได้ 2 ใบครับ เราต้องเผื่อไว้เยอะหน่อย
เพราะ Dice Vorcher จะใช้ผ่านห้องทั้ง 50 ห้องและแต่ละห้องอาจใช้ 2-3 ใบ อ้อ
เผื่อตายกลับมาเริ่มใหม่ด้วยครับ NPC ขายในราคาใบละ 210,000โกล)
ผู้เล่นต้องรับเควสที่ NPC หมาใหญ่ของแต่ละเมืองครับ เลือกอันแรกจะได้ป้ายมา ชื่อ Mission Emblem
( ป้ายเดียวกับที่แลก ใบลงดันก๊อด )ชึ่งใช้เป็นใบเปิดทางในการเข้าดันกิจกรรมนี้ครับ

หลังจากได้ป้ายมาแล้วก็คุย NPC อีกครั้งจะเข้าสู่ห้องโถงภายในดันครับ

สิ่งสำคัญ
1. ต้องพกมิราจมาอย่างต่ำ 50ก้อนครับ (จำเป็นในดันนี้ครับเพราะต้องเอาไปแลกตั๋ว)
2. ต้องมีเงินติดตัวอย่างน้อย 1,000,000 โกล (คุณจะเจอห้องที่มี NPC ดูดตังทีละ 100,000-200,000โกล)
3. ต้องติดแกรม อย่างน้อยแกรมลาง (คุณจะเจอห้องตอดแกรม)
4. ต้องเตรียมยาด้วยครับไม่ว่าจะเป็นยาวิ่ง ยาดูดซับ และยาอื่นๆ เราได้ใช้แน่ครับ
5. ถ้ามีคนขายบัตรเขียวรึบัตรทองในดัน ซื้อติดตัวไว้ก็ดีครับ เพราะเราจะเจอเควสกวน (ราคาราวๆ 100,000-150,000)
6. สำคัญนะครับ, เข้ามาแล้วห้ามออกเด็ดขาด (ออกได้ แต่ต้องยังไม่ใช้บัตร Mission Emblem กับ NPC Daemonic Cube Teleporter)
ถ้าออกไปแล้ว จะเข้ามาไม่ได้นะครับ ต้องได้รอวันใหม่เมื่อเราสำเร็จภารกิจในห้อง 1
เราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปสู้ห้องถัดไปครับ แต่เมื่อไม่ผ่าน จะได้เริ่มใหม่ที่ห้องโถงใหญ่ครับ

หลังจากที่เรามั่นใจว่าของในตัวครบแล้ว เราก็คุย NPC เลยครับ

เมื่อคุยจนจบ เราจะได้ลูกเต๋ามาพร้อมกับจำนวนแต้มครับ ชึ่งจำนวนแต้มคือห้องที่เราจะเข้าไป

มาดูรายละเอียดของแต่ละห้องกันดีกว่า

หมายเหตุ: นี่คือการลงดันตัวจริงของผม ไม่มีแหล่งอ้างอิง ถ้าผิดถูกยังไงก็ขออภัยไว้ก่อนด้วยนะครับ

1. ห้องโถงที่เราเข้า

2. Treasure Box Digging
         เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Delicious Honey Dew
ขุดกล่อง Honey Dew Storage Box เป็นจำนวน 5 กล่องจะได้รับลูกเต๋าไปห้องต่อไปครับ

3. Orge Chaser (แก้ไขเพิ่มเติมโดยคุณ Psyche)
         เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Small Test และจะได้ฆ่ามอนสเตอร์ตามระดับเลเวลจำนวน 5 ตัวครับ มอนสเตอร์ยิงธาตุน้ำนะครับ อย่าสกิลหมู่เรียกมอนมารุมเน้อ ^ ^
หลังจากสำเร็จภารกิจจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

4. Shrewmouse Strike
เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Against Time
ฆ่ามอนสเตอร์ Fatal Antique จำนวน 10 ตัวจะได้รับลูกเต๋าไปห้องต่อไปครับ (หมายเหตุ: มอนสเตอร์มีสัญลักษ์ [?] แต่ไม่ยากครับ)

5. Count Apple
         ห้องนี้นะครับ อย่าคุย NPC ก่อน เนื่องจากที่ผมได้ลองหลายๆครั้ง ถ้าเราคุย NPC ก่อน ไม่ตอบ NPC ราวๆ 3-5 นาที ธงส่งเควสจะหายครับ เพราะฉะนั้น เราหลบออกมานับดาว 3 สีก่อน เมื่อนับแน่ใจแล้วค่อยมารับเควสครับ
ถ้าตอบถูก จะได้รับลูกเต๋า แต่ถ้าตอบผิด จะเด้งกลับมาห้องหลักครับ

6. Ourve la Porte Opens The Door (แก้ไขเพิ่มเติมโดยคุณ Psyche)
         ห้องนี้จะแปลกกว่าใครเพื่อนคือไม่มี NPC แต่มีบอสลูกตาที่เราคุ้นเคยกัน เชื่อว่าหลายๆคนคงตกใจไม่มากก็เล็กน้อย แต่ถ้าได้ลองตีมันแล้วจะเห็นว่ามันตีเบามากครับ เบาพอให้แกรมเด้งทัน แต่บอสนี่กินเวลานานพอควรครับ
หลังจากบอสตายจะมี NPC โผล่มา ให้คุยอย่างไวเลยนะครับ เพราะถ้าผ่านไปราวๆ 2-3 นาที NPC จะหายละลูกตาจะโผล่มาให้เซ็งอีกรอบ
คุย NPC เสร็จจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

7. Listen (แก้ไขเพิ่มเติมโดยคุณ Psyche)
         เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Listen and Differentiate
ทริกของห้องนี้คือวิ่งไปทางด้านช้าย ชิดริมแล้ววิ่งโค้งขวา จะเจอ NPC ส่งเควสอีกด้านครับ
ส่งเควสเสร็จ จะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

8. Character Comparess
         ห้องนี้คุณจะเจอ NPC ขอตังค์ 100,000 ครับ จ่ายเค้าไปแล้วคุณจะได้รับภารกิจ Heavenly Future
หลังจากรับเควส จะได้ขุดกล่องเป็นจำนวน 10 กล่องครับ
ทีเด็ดห้องนี้คือ เมื่อขุดครบ 10 กล่องคุณจะได้กล่องมา 1 ชิ้น (ชื่อ?) เสี่ยงดวงกันว่าคุณจะเปิดเจอ 1โกล รึว่า 1,000,000 โกลครับ
จบเควสจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

9. Hold for 100 Sec
         เหตุผลที่ผมบอกให้คุณติดแกรมเล็กมาเพราะห้องนี้แหละครับ (ผมเรียกห้องนี้ว่า ห้องตอดแกรม)
หลังจากที่เราคุย NPC เราจะถูกวาบไปห้องทรมาร 100 วินาที ชึ่งถ้าเราติดแกรมจะสามารถผ่านไปได้ครับ
หลังจากครบ 100 วินาที เราจะเด้งมาห้องหลักและได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

10. Horrible Boom
เ         มื่อคุยกับ NPC จะได้รับเควส Race With Time ชึ่งเควสนี้จะเป็นการแข่งกับเวลา 10 นาที ครับ โดยเควสจะมีเป้าหมายให้เราว่าต้องไปถึงห้องไหน
ถ้าเราสามารถไปถึงห้องที่กำหนดได้ เราจะมีเควส Release Boom ครับ ชึ่งหมายถึงการปล่อยระเบิด แต่ถ้าเราไปห้องที่กำหนดไม่ทัน ระเบิดจะบึ้มแล้วเราจะเด้งมาห้องแรกครับ
ห้องนี้รับเควสแล้วจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ
11. So Bored
เ         มื่อคุย NPC จะได้รับเควส Prison's Summon เราจะติดคุกเป็นเวลา 3 นาทีครับผม
หลังจากครบ 3 นาทีแล้วจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

12. The Parting of Destiny
         เมื่อคุยกับ NPC จะได้รับเควส Casting Lots แล้วเราจะได้ป้าย Daemon Cube Auspicious Sign ชึ่งป้ายนี้อาจจะพาเราข้ามห้องรึว่าถอยกลับห้องก็ได้ครับ (เปิดป้ายโดยการกดขวา)

13. Collaboration
         เมื่อคุยกับ NPC จะได้รับเควส Pay and Pass เราจะใช้ Dice Vocher จำนวน 3 ใบเพื่อผ่านห้องนี้ครับ
คุยเสร็จจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

14. I don't Want To Leave
         ห้องนี้เมื่อเข้ามาเราจะเจอลูกบอลกลมๆกลางห้อง และ ต้นไม้อยู่แจมุม มุมละต้น และมีตุ๊กตาหิมะตัวน้อยๆชื่อ Fatal Protecter ฮิลเราอยู่ ห้องนี้ให้เปิด PK รอฆ่าคนครับ รึไม่ก็ให้ลูกบอลยิงคนที่หลงเข้ามา
เมื่อเราสามารถทำให้คนตายแล้ว ลูกบอลจะหายไปและ NPC จะโผล่ที่มุมตรงข้ามที่เรายืนอยู่ครับ
แต่ถ้าเมื่อเราถูกฆ่า เราจะเด้งกลับห้องโถงหลักครับ
Tips: แวร์ฟอกช์สามารถใช้ซัมมอนตายแทนได้ครับ  
แต่เรารอนานแล้วไม่มีคนโผล่มาให้ฆ่า ให้ฆ่าตัวตายนะครับ ไม่ก็วาบออก แวร์บีสจะไม่ตายเนื่องจากแกรมเด้ง ให้วิ่งไปหามอนสเตอร์ต้นไม้นะครับ มันจะยิงลดค่า HP สูงสุด และอีกตัวลดพลังป้องกันกายภาพ แต่ถ้ายังไม่ตาย ให้ถอดชุดออกครับ
เมื่อเราตายเราจะเด้งกลับไปที่ห้องโถงหลัง แต่เมื่อเราสำเร็จภารกิจ Harming Each Other ให้เราคุย NPC อย่างเร็วนะครับ เดี๋ยวมันหาย หลังจากคุยเสร็จจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

15. Mystery Envoy
        ห้องนี้คือห้องที่ผู้เล่นภาวนาอยากเจอสุดๆครับ เพราะเราจะได้รับภารกิจให้ฆ่ามอนสเตอร์ที่อยู่รอบๆ NPC โดน NPC จะให้เรารับเควสฆ่ามอน รึว่าผ่านไปเลยก็ได้ครับ แต่ผมว่าเราต้องรับนะ เพื่อสะสม Token สีม่วงเพื่อใช้แลกของทองครับ
การกำจัดมอนสเตอร์จะใช้เวลา 60 วินาที ถ้านักนู,พระและเมจนี่สบายครับ ได้ 5 ตัว ภายใน 40 วินาที แต่วอผมได้แค่ 3 เองแฮะ เวลา 60 วินาทีนี่รวมทั้งเวลาวิ่งส่งเควสด้วยนะครับ เพราะงั้นเราเอาความชัวร์ดีกว่าเนอะ เอา 3 ตัวพอ อิอิ (ห้องนี้จะมีด้วยกัน 4 ห้องในจำนวน 50 ห้องและห้องไหนที่เราฆ่าแล้ว เราจะไม่ได้รับเควสให้ฆ่าอีกนะครับ)
Tips: สายประชิดอย่างวอร์ริเออร์ กดสกิลวิ่งเร็ว กับยาฆ่าเลยครับ คริติคอลแตกน่าจะได้ครบ 5 ตัวนะครับ (ผมเคยทำได้ครั้งเดียว - -)
อ้อ ถ้าเราฆ่าได้เยอะ แต่ว่าเลยเวลา 60 วินาที เราจะไม่ได้รับ Token นะครับ (ฆ่าฟรีน่ะ - -)

หลังจากสำเร็จภารกิจเราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

16. Shoulder to Shoulder
        ห้องนี้ก็มีมอนสเตอร์ 4 ตัวครับ แต่อยางหลงไปรับเควสล่ะ เพราะมอนสเตอร์ Fatal Guard นั้นถึกมากๆ แถมตบแรงอีกด้วย
เพราะงั้นเวลาเราคุย NPC ให้รับเควส Pay and Pass เลยครับ อย่าหลงกด Open the Path Way เด็ดขาด
หลังจากกด Pay and Pass คุณจะได้จ่าย Dice Voucher จำนวน 3 ใบครับ แล้วจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไป

17. Kind or Devil
        ห้องนี้เป็นห้องขุดกล่อง 10 กล่อง เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส เราจะได้จ่าย NPC 100,000 เผื่อขุดกล่อง อาจมีลุ้นเปิดได้ 1,000,000 โกลด้วยนะ แต่เปอเซ็นต์ของ 1โกล เยอะกว่า
หลังจากขุดครบ 10 กล่องจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

18. Not Strong Enough
        ห้องนี้ NPC กวนมากๆครับ ในเมื่อเราเข้ามาถึงห้องนี้ปุ๊บ เราจะได้รับการ์ด Daemonic Cube Strenghth Card จำนวน 9 ใบครับ แต่เควสให้ส่ง 10 ใบ (กวนไหมล่ะ)
ทางแก้เกมส์ห้องนี้คือ ซื้อเอาจากที่มีคนขายในห้องโถงหลัก ไม่ก็รอคนที่เจอห้องนี้ละขอเค้า
อ้อ สมมุตว่าคุณไม่ได้พกใบนี่มาแล้ววาบออกไป คุณจะไม่ได้กลับมาห้องนี้นะครับ ถ้ายังไม่ได้รับเควส เควสจะเริ่มใหม่ แต่ถ้ารับเควส ต้องกดยอมแพ้ครับ
ทางที่ดี ซื้อเข้าไปเผื่อ ใบ สองใบเลยครับ
ถ้าเรามีครบ 10 ใบส่ง NPC เราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

19. Happy Robber
        เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Carve Out A Way ให้เรากดผ่านๆเควสไปก็จะได้ลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องถัดไปครับ

20.
เหมือนห้อง 12 ครับได้ใบสุ่มมา ว่าจะสุ่มมาได้ เดินหน้า 5 หรือ ถอยหลัง 2 ถ้า หลัง 2 ก้อห้อง 18 ครับ จ่ายใยเขียว ไม่มีกะวาป ออก ผมเคยตก 20 - 18 20 18 20-18 มาละครับ กวนได้ที่เลย

21. Orge Chaser
        เมื่อเราคุย NPC เราจะได้รับเควส Ability Test ชึ่งเราจะได้ฆ่ามอนส์เตอร์จำนวน 2 ตัวตามระดับเลเวลแข่งกับเวลา 2 นาที
Tips: มอนส์เตอร์จะดูดเลือดของเราให้เรารีบฆ่ามันครับ ห้ามใช้สกิลหมู่เด็ดขาดครับ เพราะสกิลหมู่เราจะเรียกมอนสเตอร์รอบๆมาดูดเลือดเรา อ้อ เราสามารถเก็บโทสะจาก NPC ได้ครับโดยการกด Ctrl + เมาส์จิ้มที่ NPC ตีเอาเกจโทสะเพื่อกด Fury ในการกำจัดมอนส์เตอร์ครับผม
หลังจากสำเร็จภารกิจเราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ
แต่ถ้าเลยเวลา 2 นาที เราจะเด้งมาที่ห้องโถงหลักครับ

22. Mystery Envoy
        ห้องนี้คือห้องที่ผู้เล่นภาวนาอยากเจอสุดๆครับ เพราะเราจะได้รับภารกิจให้ฆ่ามอนสเตอร์ที่อยู่รอบๆ NPC โดน NPC จะให้เรารับเควสฆ่ามอน รึว่าผ่านไปเลยก็ได้ครับ แต่ผมว่าเราต้องรับนะ เพื่อสะสม Token สีม่วงเพื่อใช้แลกของทองครับ
การกำจัดมอนสเตอร์จะใช้เวลา 60 วินาที ถ้านักนู,พระและเมจนี่สบายครับ ได้ 5 ตัว ภายใน 40 วินาที แต่วอผมได้แค่ 3 เองแฮะ เวลา 60 วินาทีนี่รวมทั้งเวลาวิ่งส่งเควสด้วยนะครับ เพราะงั้นเราเอาความชัวร์ดีกว่าเนอะ เอา 3 ตัวพอ อิอิ (ห้องนี้จะมีด้วยกัน 4 ห้องในจำนวน 50 ห้องและห้องไหนที่เราฆ่าแล้ว เราจะไม่ได้รับเควสให้ฆ่าอีกนะครับ)
Tips: สายประชิดอย่างวอร์ริเออร์ กดสกิลวิ่งเร็ว กับยาฆ่าเลยครับ คริติคอลแตกน่าจะได้ครบ 5 ตัวนะครับ (ผมเคยทำได้ครั้งเดียว - -)
อ้อ ถ้าเราฆ่าได้เยอะ แต่ว่าเลยเวลา 60 วินาที เราจะไม่ได้รับ Token นะครับ (ฆ่าฟรีน่ะ - -)

23. Confusing
        เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Accept the Challenge แล้วเราจะถูก Teleport ไปยังห้องที่มีมอนสเตอร์ครับ ให้เราคุยกับ NPC แล้วรับเควส Well-Marked Monster แล้วฆ่า Fatal Labour 1 ตัว แต่ว่าจำนวนยาก-ง่ายของมอนสเตอร์แล้วแต่ดวงเราจะเลือกครับ ^ ^
เมื่อฆ่ามอนสเตอร์เสร็จแล้วตัวเราจะเด้งมาที่ห้องก่อนหน้านี้ ให้เรากดลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

24. One Sows and Another Reaps
        ห้องนี่จะมี NPC สองตัวครับ ตัวแรกคือตัวรับเควส และตัวที่สองคือตัวส่งเควสครับ ห้องนี้เมื่อเราคุย NPC เราจะได้ขุดกล่องตามจำนวนที่ผู้เล่นคนก่อนกำหนดมาคือ 5 กล่อง 20 กล่อง และ 100 กล่องครับ (เจอ 100 กล่อง นี่อยากร้องไห้ดังๆ T_T)

25. Dragon Squad Formation
        ห้องนี้เป็นห้องที่มีระเบิดมือเหมือนอยู่ในดันเขียวครับ แต่เป็นห้องที่มีระเบิดเต็มไปหมด เรารับเควสจากชากกระดูกนะครับ แล้วเตรียมตัววิ่งไปยังฝั่งตรงข้ามพื่อมส่งเควส
Tips: สำหรับคนที่ปิด effect สูงสุด แนะนำว่าให้เปิดนะครับ คุณจะเห็นช่องว่างของระเบิดที่สามารถยืนได้โดยไม่โดนสะเก็ดระเบิด ถ้าเราไม่ชัวร์เราสามารถยืนตรงนั้นได้ครับ
ยาวิ่งจำเป็นมากครับสำหรับสายอาชีพที่วิ่งช้า แต่ถ้าไม่มีก็วิ่งแล้วหยุดตรงช่องว่างก็ได้ครับ อ้อ ระวังนะเน็ตใครไม่ดี แลคทีกลับไปห้องแรกเลยนะ อิอิ
เมื่อส่งเควสจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

26.Control Lifes and Death
        เมื่อคุยกับ NPC จะได้รับเควส Dangerous Treasure Hunt ชึ่งเราจะได้รับเควสให้ขุดกล่อง 5 กล่องครับ แต่ว่ามีมอนสเตอร์ Kismet Debauchary เฝ้าอยู่ที่นี่จะทำไงล่ะเนี่ย
Tips: ให้ค่อยๆล่อมอนสเตอร์ไปอยู่มุมสุดๆนะครับ แล้วกดยาวิ่งเร็วมาขุด น่าจะครบ 5 กล่อง ถ้าไม่ครบก็ทำแบบเดิมอีกครั้ง แต่ถ้ามีเพื่อนๆเจอห้องนี้ก็ผลัดกันล่อมอนสเตอร์ก็ได้ครับ อ้อ มอนสเตอร์ตัวนี้ตบดอกเดียวได้ไปเกิดนะครับ อิอิ
เมื่อขุดครบเราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

27. Real Listen
        ห้องนี้จะเหมือนห้อง Listen มากครับ ทำให้คนหลายๆใข้สเตปที่ผ่านห้อง Listen มาผ่านห้องนี้ แต่ว่า นี่คือ Real Listen คุณต้องได้ฟังเสียงนะครับ
Tips: ทริกในการฟังเสียงคือให้คุณปิด BGM (เข้าหน้าต่าง setting นะครับ) และเปิดแต่เสียง SFX เวลาคุณเดินไปหามอนสเตอร์ที่เป็นเต่า ให้ฟังดีๆครับ ตัวไหนไม่มีเสียง สามารถเดินทะลุได้ แต่ตัวไหนมีเสียง แปลว่าผ่านไปไม่ได้ครับ ลองเดินมาฝั่งขวามือนะครับ ตัวแรกขวามือผ่านได้ แต่แถวสองต้องฟังกันเอาครับ เพราะมอนสเตอร์หลอกมันสุ่มตำแหน่ง
หลังจากที่เราผ่านไปคุย NPC เสร็จเราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ
TIP:  ห้อง 27 ครับ ให้ฟังเสียแถวแรกครับ นับทางซ้ายเป็นตัวที่ 1 (หันหน้าเข้าหามอน)
ถ้ามอนตัวที่ 2 กับตัวที่ 5(แถวขวาสุด)เงียบ ให้เดินผ่านตัวที่ 2 แถวแรกกับแถวหลัง(2-2)
ถ้ามอนตัวที่ 2 กับตัวที่ 4 เงียบ ให้เดินแถวแรกตัวที่ 4 แถวแรกกะแถวหลัง
ถ้ามอนตัวที่ 1(แถวซ้ายสุด)กับตัวที่ 5 เงียบ ให้เดอนผ่านตัวที่ 5 แถวแรก และตัวที่ 4 แถว 2 ครับ การเดินมันมีแค่นี้ครับ ไม่ยากๆ ลองดู หาเพื่อนลงเต๋า ลงคนเดว เหงา 5555

28. Real Count the Apples
         ห้องนี้เหมือนห้อง Count the Apple ทุกประการครับ แต่ลูกกลมๆมันจะเยอะกว่าห้องแรกหน่อยๆ อย่าคุย NPC ก่อน เนื่องจากที่ผมได้ลองหลายๆครั้ง ถ้าเราคุย NPC ก่อน ไม่ตอบ NPC ราวๆ 3-5 นาที ธงส่งเควสจะหายครับ เพราะฉะนั้น เราหลบออกมานับดาว 3 สีก่อน เมื่อนับแน่ใจแล้วค่อยมารับเควสครับ
ถ้าตอบถูก จะได้รับลูกเต๋า แต่ถ้าตอบผิด จะเด้งกลับมาห้องหลักครับ

29. Real Abattoir
         เมื่อคุย NPC เราจะได้รับเควส True Abattoir เราจะได้ฆ่ามอนสเตอร์ 5 ตัวตามระดับเลเวลครับ

30. Hold for 100 sec if you are a man
         มาแล้วครับห้องตอดแกรม หลังจากที่เราคุย NPC เราจะถูกวาบไปห้องทรมาร 100 วินาที ชึ่งถ้าเราติดแกรมจะสามารถผ่านไปได้ครับ
หลังจากครบ 100 วินาที เราจะเด้งมาห้องหลักและได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

31. Mystery Envoy

32. More Bored
        เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Prison's Summon Again เราจะติดคุกเป็นเวลา 5 นาทีครับผม
หลังจากครบ 5 นาทีแล้วจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

33. Data of the Orge Chaser
        เหมือนกับห้อง Orge Chaser นะครับ เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Second Test และจะได้ฆ่ามอนสเตอร์ตามเลเวลของตัวละครครับ

34. I want to Stay
        เหมือนห้อง I don't want to leave ครับ ห้องนี้เมื่อเข้ามาเราจะเจอลูกบอลกลมๆกลางห้อง และ ต้นไม้อยู่แจมุม มุมละต้น และมีตุ๊กตาหิมะตัวน้อยๆชื่อ Fatal Protecter ฮิลเราอยู่ ห้องนี้ให้เปิด PK รอฆ่าคนครับ รึไม่ก็ให้ลูกบอลยิงคนที่หลงเข้ามา
เมื่อเราสามารถทำให้คนตายแล้ว ลูกบอลจะหายไปและ NPC จะโผล่ที่มุมตรงข้ามที่เรายืนอยู่ครับ
แต่ถ้าเมื่อเราถูกฆ่า เราจะเด้งกลับห้องโถงหลักครับ
Tips: แวร์ฟอกช์สามารถใช้ซัมมอนตายแทนได้ครับ
แต่เรารอนานแล้วไม่มีคนโผล่มาให้ฆ่า ให้ฆ่าตัวตายนะครับ ไม่ก็วาบออก แวร์บีสจะไม่ตายเนื่องจากแกรมเด้ง ให้วิ่งไปหามอนสเตอร์ต้นไม้นะครับ มันจะยิงลดค่า HP สูงสุด และอีกตัวลดพลังป้องกันกายภาพ แต่ถ้ายังไม่ตาย ให้ถอดชุดออกครับ
เมื่อเราตายเราจะเด้งกลับไปที่ห้องโถงหลัง แต่เมื่อเราสำเร็จภารกิจ Harming Each Other ให้เราคุย NPC อย่างเร็วนะครับ เดี๋ยวมันหาย หลังจากคุยเสร็จจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

35.Destiny Diverged Again
        เมื่อคุยกับ NPC จะได้รับเควส Casting Lots แล้วเราจะได้ป้าย Daemon Cube Auspicious Sign ชึ่งป้ายนี้อาจจะพาเราข้ามห้องรึว่าถอยกลับห้องก็ได้ครับ (เปิดป้ายโดยการกดขวา)

36. Dig Box Until Insane
        เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Mellow Honey Wine ให้เราขุดกล่อง Honey Wine Storage Box จำนวน 10 กล่องครับ

37. Very Very Lucky
        เมื่อคุย NPC จะได้รับภารกิจ A Bundle of Luck และได้จ่ายตังค์เป็นจำนวน 200,000 โกลครับ (very luck ตรงไหนไม่ทราบ - -a) เราจะได้รับกล่องลุ้นโชคครับ เท่าที่ผมเปิดมาเราจะได้หินมิราจ 3เม็ด รึไม่ก็ Dice Voucher 10 ใบครับ อย่างอื่นยังไม่รู้นะ ^ ^"
กดลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องถัดไปเลยครับผม

38. Dragon Squard Formation BT Version
        เหมือนห้องระเบิดห้องแรกครับ แต่ห้องนี้จะมีปลวกเดินวกไปวกมาคอยตอดด้วยครับ ปลวกตอดดอกเดียวได้กลับไปเกิดนะครับ รับเคสวจาก NPC กระดูกจะได้รับภารกิจ [??]*
Tips: ดูสเตประเบิดและจังหวะของปลวกเดินดีๆ เราไม่สามารถพุ่งตรงไปได้ แนะนำว่าให้โค้งมาช้าย หยุดห่างๆปลวก แล้วค่อยวิ่งต่อหลังระเบิดครับผม
แต่ถ้าโดนปลวกตบ นี่กลับไปห้องโถงหลักเลยนะครับ

39. We Reap What We Sow
        ห้องขุดกล่องอีกแล้วครับ ขึ่งจะโดนกัน 5 กล่อง 20 กล่อง รึว่า 100 กล่องก็ว่าไป แต่ห้องนี้จะห่างกว่าห้องแรกนะครับ
รับเควสจาก NPC จะได้ขุดกล่องตามจำนวนที่ผู้เล่นคนก่อนหน้านี้เป็นคนเลือก
เมื่อเราขุดครบตามจำนวนแล้วส่งให้ NPC อีกตัว แล้วเราจะได้กำหนดว่าผู้เล่นคนตอไปต้องขุดกี่กล่องครับ (ผมว่ามากสุดเอา 20 ก็พอละครับ 100 มันโหดร้ายไปนะ)

40. Evil or Kind
        เมื่อคุย NPC จะได้รับภารกิจ Heavenly Fortune และต้องได้จ่ายตังค์จำนวน 100,000โกล แล้วขุดกล่องจำนวน 10 กล่อง อาจมีลุ้นเปิดได้ 5,000,000 โกลด้วยนะ แต่เปอเซ็นต์ของ 1โกล เยอะกว่า
หลังจากขุดครบ 10 กล่องจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

41. 3 Person Work In One Heart
        เมื่อคุย NPC เราจะได้จ่าย Dice Voucher เป็นจำนวน 10ใบให้แก่ NPC ครับ เมื่อจ่ายแล้วเราจะได้รับลูกเต๋าเพื่อไปยังห้องต่อไปครับ

42. Mystery Envoy
        อีกครั้งกับห้องนี้ครับ ห้องนี้คือห้องที่ผู้เล่นภาวนาอยากเจอสุดๆครับ เพราะเราจะได้รับภารกิจให้ฆ่ามอนสเตอร์ที่อยู่รอบๆ NPC โดน NPC จะให้เรารับเควสฆ่ามอน รึว่าผ่านไปเลยก็ได้ครับ แต่ผมว่าเราต้องรับนะ เพื่อสะสม Token สีม่วงเพื่อใช้แลกของทองครับ

43.
        เหมือน 16 ครับมีมอน 4 ตัว ไม่ค่ามอน ก้อเลือก pay and pass ครับ จ่ายใบ 10 ใบ

44.
         เหมือน 10 ครับติดบอม ให้ไปถึงห้อง 50 ใน 10 นาที ถ้าใครตก 44 45 46 47 48 ก้อทำใจครับไม่ทัน เพราะ 45 ตีหมานานมาก เวล 100+ ยังตี 5 นาที

45. Ouvre la porte opens trhe door
        ห้องนี้ต้องได้ฆ่าบอสหมา นะครับ เหมือนห้องบอสลูกตาเลย เมื่อเราฆ่าเสร็จให้รีบคุย NPC เพื่อรับลูกเต๋าครับ

46. Not Strong Enough
        มาอีกแล้วครับห้องกวน ห้องนี้จะได้ป้ายมา 9 ใบครับ ป้ายทองชื่อ Daemonic Cube Overlord Card เมื่อคุย NPC จะได้รับเควส Where is Overload? ถ้าเรามีครบ 10 ใบเราจะได้ลูกเต๋าครับ แต่ถ้าเรามี 9 ใบนี่มีทางเลือกครับว่าจะรอคนใจดีผ่านมา รึว่าจะวาบออกไปห้องหลักเพื่อยอมแพ้เควส
Tips: ให้เราหาบัตรทองกับบัตรเขียวติดตัวไว้เลยครับ ห้องนรกนี่มันกวนจริงๆ br>
47. Hold on for 100 sec if you are a man
        ห้องสุดท้ายของห้องตอดแกรม ระดับความแรงของมอนสเตอร์ที่ยิงเรานี่แรงมากๆครับ พวกตัวนิ่วนี่มีแกรมยังแทบกระอักเลย แถมมอนสเตอร์สอดแนมก็ตบแรงแถมเยอะอีกด้วย
ก็เอาใจช่วยให้ผ่านการตอดแกรมภายในเวลา 100 วินาทีนะครับ

48. Digs the treasure box until cry
เ        มื่อคุย NPC จะได้รับเควส The Effect of Honey Remedy ให้เราขุดกล่องจำนวน 15 กล่องครับ

49. Enjoy Snatching the Grand Ancient
        ห้องก่อนห้องสุดท้าย ห้องแถมครับ ผมชอบห้องนี้มาเพราะให้ exp แถมเยอะดี
เมื่อเราคุย NPC เราจะได้รับเควสให้จับกุมมอนสเตอร์ (ฆ่านั่นละ) แล้วแต่จำนวนครับ แต่จำกัดเวลาแค่ 2นาที รวมเวลาที่ต้องส่งเควสด้วย ให้เราจับเวลาดีๆนะครับ เมื่อส่งเควส เราจะได้ exp ตัวละ 5000 แต่ถ้าเราส่งเควสไม่ทัน เราจะเด้งไปยังห้องโถงหลักนะครับ เพราะงั้นดูดีๆเน้อ อีกห้องเดียวก็จะจบแล้ว อย่าโลภจนเด้งกลับไปห้องหลักนะครับ ^ ^"

50. The End Of Destiny
        หลังจากผ่านการเดินทางอันยาวไกล (แถมเหงื่อไหล) ในที่สุดเราก็มาถึงห้อง The End Of Destiny แล้วครับ ห้องนี้เมื่อคุยเสร็จเราจะเด้งกลับไปห้องโถงหลักพร้อมกับ Exp ตามระดับเลเวลครับ ชึ่ง 90+ จะได้ 450000 เลเวล 80+ จะได้ 400000 70+ จะได้ 350000 แบบนี้ไปครับผม
นอกจาก Exp ที่คุ้มแสนคุ้มแล้ว เราจะได้รับวัตถุดิบชึ่งเอาไว้สร้างของ 3ดาวของเลเวล 90 ชึ่งคาดว่าน่าจะมาในแพตท์ถัดไปครับ และก็ใบทอง (หรือที่เรียกันว่าใบอูฐ) เอาไว้แลกสกิลเทพ-มารกันด้วยครับ และก็กล่องลุ้นโชคว่าจะเปิดเจอ Badge of Technique รึว่ามิราจสโตนครับผม

ห้อง51
        ตีมอน5ตัวภายใน6นาที แล้วจะวาปไปอีกห้อง ห้องนี้จะเปนกระดานหมากแบบ5x5วิธีคือทำให้สีไม่ซ้ำกันในแต่ละแถวและคอลั้ม
ตัวอย่างจำกัดเวลาด้วยนะครับให้เราทำตารางให้เส๊ดก่อนค่อยรับเควส

ขาว เหลือง ม่วง เขียว น้ำเงิน

ม่วง เขียว น้ำเงิน ขาว เหลือง

น้ำเงิน ขาว เหลือง ม่วง เขียว

เหลือง ม่วง เขียว น้ำเงิน ขาว

เขียว น้ำเงิน ขาว เหลือง ม่วง

ห้องที่ 52
        ต้องฆ่าบอสให้ได้ภายใน 12 นาที โดยบอสจะเก่งขึ้นเรื่อย ๆ จนถึงตัวใหญ่เท่าเราถึงจะเป้นตัวสุดท้ายตัวนี้เก่งมาก (แนะนำให้ฆ่าแค่4ตัวพอพอตัวที่5เราคุยNPC ให้มันส่งเรากลับ แล้วเราจะได้รับรางวัลแค่4ตัวเปนใบที่เอาไปแลกใบสกิล92แต่น่าจะได้ในส่วนของ เวล96++นะต่ำกว่าจะไม่ได้รางวัลไม่จำเปนตั้งตีก้อได้ถึงมันจะส่งเรากลับมา แต่ก้อทำห้องต่อไปได้ครับ)

ห้องที่ 53.
        จะมีมอนสเตอร์อยู่สามตัวและหนึ่งในนั้นจะเป็นบอสในภารกิจห้องนี้และมัน จะโจมตีอัตโนมัติลักษณะของมันจะเป็นลูกกลม ๆเหมือนลูกฟุตบอล หน้าที่ของเราคือลากมันเข้าาโกลด์โดยที่เราไม่ตายและขุดกล่องในตอนจบทัน

ห้อง54
        จ่ายตัง100Kถ้า คุยเควสเส๊ด มีลูกบอลเกิดสีต่างกันหรือสีเดียวกันจะได้รางวัล

ห้อง55
         คุยNPC ตัวขวามือจ่ายตัง400K แล้วไปคุยกะตัวซ้ายมือว่าถูกรางวัลใหม

ห้อง56
        เริ่มแรก วาร์บ สุ่มๆ ไปเรื่อยๆ จนเจอ NPC ส่งเควส (ไม่ยากหรอก) พอส่งเส๊ดเราต้องกลับไปหาพี่ชายมันง่ายๆทำตามล่างนี่เลย

1. แถวที่ 1 ช่อง ที่ 1
2. แถวที่ 2 ช่องที่ 2
3. แถวที่ 3 ช่องที่ 2 ถ้ายังไม่เจออีกให้ ทำตามข้อ2และ3ไปจนกว่าจะเจอ

X X X X
X 2 3 X
1 X X X
o
NPC

ห้องที่ 57

จะมีลูกบอลและเมื่อเราสัมผัสกับมันก็จะมีผลต่อตัวละครเราคล้ายกับการแข่งม้า ในดันวิ่งประจำวัน หน้าที่ของเราคือให้หา NPC ตัวจริงจากทั้งหมด 4 ตัวเพื่อที่จะรับภารกิจและผ่านให้ได้ภายใน 5 นาที

ลูกสีแดง ลด HP
ลูกสีเหลือง ติดสถานะสตัน
ลูกสีเขียว ติดสถานะสโลว์

ห้องที่ 58

ห้องนี้เราจะได้รับเหรียญทองมาไว้กับตัวคนละหนึ่งเหรียญคราวนี้เราก็รอคน อื่นมาแล้วฆ่าเพื่อแย่งเหรียญนั้นมาซะก็จะผ่านห้องนี้ แต่มีวิธีอื่นด้วยนะจ้ะแค่ให้สะสม Universal Card 10

ห้องที่ 59

จ่ายเงิน 600k เพื่อที่จะไปห้องที่ 60 หรือจะจ่ายเพียงแค่ 200k เพื่อที่จะไปห้องอื่นที่ไม่ใช่ห้องสุดท้าย
ห้องที่ 60 ห้องสุดท้าย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

Perfectworld.in.th  

GMT+7, 2018-11-19 08:57 , Processed in 0.085195 second(s), 22 queries .